ಸ್ವಲ್ಪದರಲ್ಲಿಯೇ ತಪ್ಪಿದ ಆದಿತ್ಯನಾಥರ ಕನಸಿನ ಭಾಗ್ಯನಗರ ಹೆಸರು

0
1315

ಹೈದ್ರಾಬಾದ, ಡಿ. 4: ಹೈದ್ರಾಬಾದನ್ನು ಈ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷ ಗೆದ್ದರೆ ಬದಲಿಸಿ ಭಾಗ್ಯನಗರ ಎಂದು ನಾಮಕರಣ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ ಅವರು ಕನಸು ಸ್ವಲ್ಪದರಲ್ಲಿಯೇ ಕಮರಿತು.
ಚಾರ್‌ಮಿನಾರ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿರುವ ಭಾಗ್ಯಲಕ್ಷಿö್ಮÃ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಒಂದು ವಾರದ ಹಿಂದೆ ದೇವಿಗೆ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ ಹಾಗೂ ಕೇಂದ್ರ ಗ್ರಹಸಚಿವ ಅಮೀತಶಾ ಅವರುಗಳು ಬಿಜೆಪಿ ಹೈದ್ರಾಬಾದ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಚುನಾವಣೆಗೆ ರ‍್ಯಾಲಿ ನಡೆಸಿ, ಭಾಗ್ಯನಗರದ ಕನಸು ಕಂಡು ನನಸಾಗಿಸಲು ಮತದಾರರಿಗೆ ಭಾಷೆ ನೀಡಿದ್ದರು.
ಮುಂಬರುವ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ಕನಸು ನನಸಾಗುವತ್ತ ಶ್ರಮವಹಿಸಿ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹಗಲಿರುಳು ದುಡಿಯಲು ತೆಲಂಗಾಣ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರು ಪಣತೊಟ್ಟಿದ್ದು, ಮತದಾರರು ಕೂಡಾ ಈ ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಕ್ಕೆ ಕಾರಣಿಭೂತರಾಗಿ ಅವರು ಕೂಡಾ ಬಿಜೆಪಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೈಜೋಡಿಸಿದ್ದು ಚುನಾವಣಾ ದಿಕ್ಸೂಚಿಯೇ ಬದಲಿಸಿದಂತಾಗಿದೆ.
ಸಣ್ಣ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಯ ರಾಷ್ಟಿçÃಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾದ ಜೆಪಿ ನಡ್ಡಾ ಅವರ ರ‍್ಯಾಲಿಯನ್ನು ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷಗಳು ಕಟುವಾಗಿ ಟೀಕಿಸಿದ್ದವು, ಆದರೆ ಇದಕ್ಕೆ ನಡ್ಡಾ ಅವರು ಸಮರ್ಥನೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಚುನಾವಣೆಗಳು ಪ್ರಗತಿಯ ಸಂಕೇತವೆAದು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿ, ಸಣ್ಣದಾದರೇನೂ, ದೊಡ್ಡದಾದರೇನು ಮತದಾರರೇ ಆಯ್ಕೆಮಾಡಬೇಕಲ್ಲ ಎಂದು ವಿರೋಧಿಗಳಿಗೆ ಫಲಿತಾಂಶದ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.
ನವದೆಹಲಿ ಗ್ರೇಟರ್ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮುನ್ಸಿಪಲ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ ನಗರದ ಹೆಸರನ್ನು ಭಾಗ್ಯನಗರ ಎಂದು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಚಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಹೇಳಿತ್ತು.
ಆದರೆ, ಇದನ್ನು ಎಐಎಂಐಎA ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಅಸದುದ್ದೀನ್ ಒವೈಸಿ ವಿರೋಧಿಸಿದ್ದರು. ಇದೀಗ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ 50 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆದಿದ್ದು, ಕಳೆದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಕೇವಲ 4 ಸ್ಥಾನಗಳು ಸಿಕ್ಕಿದ್ದವು. ‘ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಹೈದರಾಬಾದ್’ ಎಂಬ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದ ಮೌಲಾನಾ ಸಯೀದ್ ಅಲ್ ಖಾದ್ರಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡುವ ಬಿಜೆಪಿ ಹೇಳಿಕೆ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇವು ಮುಂಗೇರಿ ಲಾಲ್ ಅವರ ಸುಂದರ ಕನಸುಗಳು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಹೈದರಾಬಾದ್ ಹೆಸರಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಏನು. ಇದರ ಮೊದಲ ಹೆಸರು ಹೈದರಾಬಾದ್. ಇಲ್ಲಿ ಗುಡ್ಡಗಾಡು ಪ್ರದೇಶವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಪಟ್ಟಣವನ್ನು ಕುಲಿ ಕುತುಬ್ ಷಾ ನೆಲೆಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಚಾರ್ಮಿನಾರ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿದರು. ಗೋಲ್ಕೊಂಡ ಹೈದರಾಬಾದ್ ಮೊದಲು ರಾಜಪ್ರಭುತ್ವವಾಗಿತ್ತು. ರಾಜ ಕೃಷ್ಣದೇವ ರಾಯರ ಬಗ್ಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದು, ಚರ್ಚೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಸುಂದಶು ತ್ರಿವೇದಿ ಅವರು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ಭವಿಷ್ಯವು ಸಂಭವಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಆಶಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.
‘ನಾವು ಯಾರ ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಅದು ಪ್ರತಿಬಿಂಬದ ಬಗ್ಗೆ. ಹೈದರಾಬಾದ್‌ಗೆ ಮೊದಲು ಹೈದರಾಬಾದ್ ರಾಜ್ಯವಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ, ರಾಜ ಕೃಷ್ಣದೇವ ರಾಯರ ರಾಜ್ಯವು ತೆಲಂಗಾಣದಿAದ ಕರ್ನಾಟಕದ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕೆ ಹರಡಿತು. ರಾಜ ಕೃಷ್ಣದೇವ ರಾಯರ ರಾಜಧಾನಿ ಲಂಡನ್‌ಗಿAತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೋರ್ಚುಗೀಸ್ ಇತಿಹಾಸಕಾರರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ನಿಜಾಮ್ ಸರ್ ಏನು ಮಾಡಲು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಬಂದರು? ಇಲ್ಲಿ ಏನೂ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ವಿದೇಶಿಯರು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಏಕೆ ಬಂದರು ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಸಿದ್ದರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here