ಕೊರೋನಾ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಆ.3 ರಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊಡವಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ಶಿಬಿರ

0
916

ಕಲಬುರಗಿ.ಆ.1: ಕಲಬುರಗಿ ನಗರದಲ್ಲಿ ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಕೊರೋನಾ ಸೋಂಕಿತರ ಸಂಖ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನಗರದಲ್ಲಿ ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣಾ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನಡೆಸಲು ಆ.3 ರಿಂದ 10ರ ವರೆಗೆ ಕಲಬುರಗಿ ನಗರದ ವಿವಿಧ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಆರೋಗ್ಯ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಶಿಬಿರ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್-19ನಿಂದ ಮರಣ ಪ್ರಮಾಣ ತಗ್ಗಿಸಲು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ರಕ್ತದೊತ್ತಡವಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಈಗಾಗಲೆ ಮನೆ-ಮನೆ ಸರ್ವೆ ಮೂಲಕ ಗುರುತಿಸಿದ್ದು, ಇವರಿಗೆ ತಜ್ಞ ವೈದ್ಯರಿಂದ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಲಹೆ ನೀಡಲು ಈ ವಿಶೇಷ ಶಿಬಿರ ಆಯೋಜನೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಕೆಳಕಂಡ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದಂದು ಶಿಬಿರದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಮತ್ತು ಸಲಹೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಕೊರೋನಾ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಸಹಕರಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ಶರತ್ ಬಿ. ಅವರು ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ತಪಾಸಣೆ ನಡೆಯುವ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಸ್ಥಳದ ವಿವರ ಇಂತಿದೆ: ದಿ.03-08-2020 ರಂದು ಅಶೋಕ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಅಶೋಕ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ, ಹೀರಾಪುರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಶಾಜಿಲಾನಿ ದರ್ಗಾ 2ನೇ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ, ಐಸಿಡಿಎಸ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಸಾಯಿ ಮಂದಿರ ಗಾರ್ಡನ್ ಹತ್ತಿರ ಹಾಗೂ ಖಾನಾಪುರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ವೀರಭಧ್ರೇಶ್ವರ ಗುಡಿ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಶಿಬಿರ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ದಿ.04-08-2020 ರಂದು ಮಕ್ತಂಪೂರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಮಕ್ತಂಪುರ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-1, ಮಾಣಿಕೇಶ್ವರಿ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಎಸ್.ಎಂ.ಕೃಷ್ಣ ಕಾಲೋನಿ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ, ಎಸ್.ಆರ್.ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಖಮರ್ ಕಾಲೋನಿ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ ಹಾಗೂ ಶಹಾಬಜಾರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಫಿಲ್ಟರ್ ಬೆಡ್ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-1ರಲ್ಲಿ ಶಿಬಿರ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ದಿ.05-08-2020 ರಂದು ಶಿವಾಜಿನಗರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಮಹಾದೇವ ಮಂದಿರ ರಾಮ ನಗರ, ಸೆಂಟ್ ಜಾನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದÀ ಸಮದಾಯ ಭವನ ಗಾಜೀಪೂರ, ಯು.ಎಫ್.ಡಬ್ಲೂö್ಯ.ಸಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಅಂಬೇಡ್ಕರ ಸಮುದಾಯ ಭವನ ಹಾಗೂ ಯು.ಎಫ್.ಡಬ್ಲೂö್ಯ.ಸಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಗುಡಿ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-1ರಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷ ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಶಿಬಿರ ಇರಲಿದೆ.
ದಿ.06-08-2020 ರಂದು ಅಶೋಕ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಕೃಷ್ಣಾ ನಗರ, ಹೀರಾಪುರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಗಣೇಶ ನಗರ ಬಿದ್ದಾಪುರ ಕಾಲೋನಿ, ಐ.ಸಿ.ಡಿ.ಎಸ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಸಮುದಾಯ ಭವನ ಪಂಚಶೀಲ ನಗರ ಹಾಗೂ ಖಾನಾಪುರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಯಾದುಲ್ಲಾ ಕಾಲೋನಿ ಅಂನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-2ರಲ್ಲಿ ತಪಾಸಣೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ದಿ.07-08-2020 ರಂದು ಮಕ್ತಂಪೂರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಮಕ್ತಂಪುರ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-1, ಮಾಣಿಕೇಶ್ವರಿ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಶಿವಲಿಂಗೇಶ್ವರ ಮಂದಿರ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ, ಎಸ್.ಆರ್.ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಮಹೆಬೂಬ್ ನಗರ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-1 ಹಾಗೂ ಶಹಾಬಜಾರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಫಿಲ್ಟರ್ ಬೆಡ್ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-2ರಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಶಿಬಿರ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ದಿ.08-08-2020 ರಂದು ಶಿವಾಜಿನಗರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಅಂಭಾಭವಾನಿ ಗುಡಿ ಶಿವಾಜಿನಗರ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-1, ಸೆಂಟ್ ಜಾನ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದÀ ಭವಾನಿ ಮಂದಿರÀ, ಯು.ಎಫ್.ಡಬ್ಲೂö್ಯ.ಸಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಮಲ್ಲಿಕಾರ್ಜುನ ಮಂದಿರ ಹಾಗೂ ಯು.ಎಫ್.ಡಬ್ಲೂö್ಯ.ಸಿ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಹೆರಿಗೆ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ ತಾರಫೈಲ್ ಇಲ್ಲಿ ಶಿಬಿರ ನಡೆಯಲಿದೆ.

ದಿ.10-08-2020 ರಂದು ಅಶೋಕ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಶಿವದತ್ತ ಮಠ, ಹೀರಾಪುರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಅಂಗನವಾಡಿ ಕೇಂದ್ರ-4 ಬಿದ್ದಾಪುರ, ಐ.ಸಿ.ಡಿ.ಎಸ್ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಡಿಸ್ಪೆನ್ಸರಿ ಪೊಲೀಸ್ ಕಾಲೋನಿ ಹಾಗೂ ಖಾನಾಪೂರ ನಗರ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರದಿAದ ಸೈಯದ್ ಗಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಆರೋಗ್ಯ ಶಿಬಿರ ನಡೆಯಲಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here