ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್: ಭಾರತದ ಸುಪುತ್ರಿ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನುಗೆ ಚಿನ್ನದ ಪದಕ

0
425

ಬರ್ಮಿಂಗ್ಹಾö್ಯಮ್, ಜುಲೈ, 30: ಟೋಕಿಯೊ 2020 ರ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ವಿಜೇತೆ ಭಾರತದ ಸುಪುತ್ರಿ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಜಾನು ಇಂದು ಬರ್ಮಿಂAಗ್ಹಾö್ಯಮ್-2022ರ ವೆಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಂಗಾರದ ಪದಕ ಗೆಲ್ಲುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಬಂಗಾರದ ಪದಕ ತಂದುಕೊಟ್ಟ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ.
ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬಂಗಾರದ ಪದಕ ತಂದು ಕೊಟ್ಟ ಚಿನ್ನದ ಭಾರತ ಸುಪುತ್ರಿ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಜಾನುಗೆ ಪ್ರದಾನಿ ಮೋದಿ ಅವರು ಅಭಿನಂದಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಟೋಕಿಯೊ ಒಲಿಂಪಿಕ್ಸ್ನ ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ವಿಜೇತೆ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು ಅವರು ಶನಿವಾರದಂದು ವೇಟ್‌ಲಿಫ್ಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಪದಕದ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಬರ್ಮಿಂಗ್‌ಹ್ಯಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ 49 ಕೆಜಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಗೆದ್ದರು.
ಪುರುಷರ 55 ಕೆಜಿ ಮತ್ತು 61 ಕೆಜಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಸಂಕೇತ್ ಸರ್ಗರ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಗುರುರಾಜ ಅವರ ಕಂಚಿನ ನಂತರ, ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು ಅವರ ಪದಕವು ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಚಿನ್ನವಾಗಿದೆ.
ಸೋಲಿಹುಲ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಎಕ್ಸಿಬಿಷನ್ ಸೆಂಟರ್‌ನಲ್ಲಿ (ಎನ್‌ಇಸಿ) ನಡೆದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು ತನ್ನ ವಿಭಾಗವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಸಂಪೂರ್ಣ ನೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳಾಗಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು 201 ಕೆಜಿ (ಸ್ನ್ಯಾಚ್ – 88 ಕೆಜಿ; ಕ್ಲೀನ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಕ್ – 113 ಕೆಜಿ) ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಬಿಲ್ಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾದನೆ ಮಾಡಿದಳು.
ಮಣಿಪುರಿ ಏಸ್ ತನ್ನ ಶೀರ್ಷಿಕೆಸಿಡ್ಬೆ÷್ಲöÊಜಿ ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಅನ್ನು 84 ಕೆಜಿ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಳು, ಸ್ನ್ಯಾಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಗೇಮ್ಸ್ ದಾಖಲೆ, ಮತ್ತು ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಪ್ರಯತ್ನದಿಂದ 88 ಕೆಜಿಗೆ ಸುಧಾರಿಸಿದಳು. ಆಕೆಯ ಮೂರನೇ ಪ್ರಯತ್ನ, 90 ಕೆಜಿಯಲ್ಲಿ ಬಿರುಕು, ಆದರೂ ವಿಫಲವಾಯಿತು.
ಕ್ಲೀನ್ ಅಂಡ್ ಜರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು 109 ಕೆಜಿ ಭಾರ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಗೇಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಮುರಿದು ಚಿನ್ನವನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮೊದಲ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿದರು. ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ 113 ಕೆಜಿ ಎತ್ತುವ ಮೂಲಕ ಗೆಲುವಿನ ಅಂತರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದರು.
ಇದು ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು ಅವರ ಸತತ ಮೂರನೇ ಪದಕವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಗ್ಲಾಸ್ಗೋ 2014 ರಲ್ಲಿ ಬೆಳ್ಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಗಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಗೋಲ್ಡ್ ಕೋಸ್ಟ್ 2018 ನಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನ ಗೆದ್ದರು.
ಅವಳು ಗೋಲ್ಡ್ ಕೋಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿರುವಂತೆಯೇ, ಮೀರಾಬಾಯಿ ಚಾನು ಆ ದಿನ ತನ್ನದೇ ಆದ ಲೀಗ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದಳು. ರೊಯ್ಲಿಯಾ ರಣೈವೊಸೊವಾ 172 ಕೆಜಿ (76 ಕೆಜಿ + 96 ಕೆಜಿ) ಬೆಳ್ಳಿ ಪದಕ ಗೆದ್ದರೆ, ಕೆನಡಾದ ಹನ್ನಾ ಕಾಮಿನ್ಸ್ಕಿ 171 ಕೆಜಿ (74 ಕೆಜಿ + 97 ಕೆಜಿ) ಕಂಚಿನ ಪದಕವನ್ನು ಪಡೆದರು.
ಈ ಭಾರ ಎತ್ತುವ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಮಾರಿಷಸ್ ಮತ್ತು ಕೆನಡಾ ಎರಡನೇ ಮೂರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಬಂದು ಬೆಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಕಂಚಿನ ಪದಕ ಪಡೆದರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here