ಕಲಬುರ್ಗಿ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ 3.4 ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪ

0
387

ಕಲಬುರಗಿ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಿಂಚೋಳಿ ತಾಲೂಕಿನ ಗಡಿಕೇಶ್ವರದ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6.05 ಕ್ಕೆ ಭೂಕಂಪ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭೂಕಂಪಶಾಸ್ತ್ರ ಕೇಂದ್ರದ (NCS) ಪ್ರಕಾರ, ರಿಕ್ಟರ್ ಮಾಪಕದಲ್ಲಿ 3.4 ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಗಡಿಕೇಶ್ವರದ ಸಂತೋಷ್ ಬಾಲೆರ್ ಅವರು ಭೂಮಿಯಿಂದ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಶಬ್ದವನ್ನು ಕೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6.05 ರ ಸುಮಾರಿಗೆ ನಡುಕ ಅನುಭವಿಸಿದರು. ಪಾತ್ರೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ವಸ್ತುಗಳು ಕೆಳಗೆ ಬೀಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಂತೆ ನಿವಾಸಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳಿಂದ ಹೊರಬಂದರು. ನಡುಕ ಅನುಭವಿಸಿದ ಜನರು ಕಳೆದ ಮೂರು ದಿನಗಳಿಂದ ಭಯಭೀತರಾಗಿದ್ದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಭೂಮಿಯಿಂದ ಶಬ್ದಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಗಡಿಕೇಶ್ವರ, ಕುಪನೂರು, ಹಾಲಚೇರ, ತೆಗಲತಿಪ್ಪಿ, ಭಂಟನಳ್ಳಿ, ಬೆನಕಲ್ಲಿ, ರಾಯಕೋಡ್, ಭೂತಾಪುರ, ಚಿಂತಪಲ್ಲಿ, ರುಡ್ನೂರು ಮತ್ತು ಇತರ ಗ್ರಾಮಗಳ ನಿವಾಸಿಗಳು ನಡುಕ ಅನುಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

Total Page Visits: 324 - Today Page Visits: 2

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here