ರೂಪಾಂತರಗೊoಡ ಕರೊನಾ ಒತ್ತಡ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಇಂದಿನಿoದ ಜನೆವರಿ 2ರ ವರೆಗೆ ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂ

0
1034

ಬೆಂಗಳೂರು, ಡಿ. 23: ಹೊಸ ರೂಪಾಂತರಿತ ಕರೋನವೈರಸ್ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಆತಂಕದ ಮಧ್ಯೆ, ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಡಿಸೆಂಬರ್ 23 ರಿಂದ 2021ರ ಜನೆವರಿ 2 ರಾತ್ರಿ 10 ರಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ರವರೆಗೆ ಕರ್ಫ್ಯೂ ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಕಳವಳ ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ಈ ವಾರ ಹೊಸ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ನಂತರ ಕರ್ನಾಟಕ ಎರಡನೇ ರಾಜ್ಯವಾಗಿದೆ. ಹೊಸ ಕರೊನಾ ರೂಪಾಂತರದದಿAದ ಶೇಕಡಾ 70 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗ ಹರಡುವದು ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.
ಇದು ಮೊದಲು ಯುನೈಟೆಡ್ ಕಿಂಗ್‌ಡAನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬAದಿತು. ಯುಕೆಯಿಂದ ಬರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಯಾಣಿಕರು 72 ಗಂಟೆಗಳ ಒಳಗೆ ಕೋವಿಡ-19 ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ.
“ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಹೊಸ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ಇಂದಿನಿAದ ಜನವರಿ 2 ರವರೆಗೆ ರಾತ್ರಿ 10 ರಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ (ಎ) ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂ ವಿಧಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲರೂ ಸಹಕರಿಸುವಂತೆ ಎಂದು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಬಿ.ಎಸ್. ಅವರು ಜನತೆಯಲ್ಲಿ ಮನವಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.
ನಿನ್ನೆ ಅವರು ಸುದ್ದಿಗಾರರರ ಜೋತೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತ, ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ “ಈಗ ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಇಂದು ಮತ್ತೇ ಯು ಟರ್ನ ಹೊಡೆದು, ಈಗ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ “ನಾವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕರೋನವೈರಸ್ ಒತ್ತಡವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಈ (ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂ) ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸುವ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಮೇಲೂ ನಾವು ನಿಗಾ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಕರ್ನಾಟಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಚಿವ ಡಾ.ಕೆ.ಸುಧಾಕರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ,
ಅಂತರರಾಜ್ಯಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ನಿಷೇಧವಿಲ್ಲ ಎಂದ ಅವರು ಜನವರಿ 1 ರಿಂದ 10 ನೇ ತರಗತಿ ಮತ್ತು 12 ನೇ ತರಗತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತೆ ತೆರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಹೊಸ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ ವರ್ಷದ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ಮೋಟಕುಗೊಳಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. “ಡಿಸೆಂಬರ್ 23 ಮತ್ತು ಜನವರಿ 2 ರ ನಡುವೆ, ರಾತ್ರಿ 10 ರ ನಂತರ ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ಅಥವಾ ಹಬ್ಬದ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಅನುಮತಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ರೀತಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೂ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದ ಸಚಿವ ಡಾ ಕೆ ಸುಧಾಕರ್, ಕ್ರಿಸ್‌ಮಸ್ ಆಚರಣೆಗೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಅನುಮತಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆÀ. ಮುಂಬೈ ಮತ್ತು ಇತರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಜನವರಿ 5 ರವರೆಗೆ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರವು ರಾತ್ರಿ 11 ರಿಂದ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6 ಗಂಟೆಯವರೆಗೆ ಕರ್ಫ್ಯೂ ಘೋಷಿಸಿತು, ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಉದ್ಧವ್ ಠಾಕ್ರೆ ಅವರು ರಾತ್ರಿ ಕರ್ಫ್ಯೂಗೆ ವಿರೋಧಿಯೆಂದು ಹೇಳಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ತಜ್ಞರು ಇದನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ದೇಶದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೋವಿಡ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದಲ್ಲಿವೆ – 19,02,458 – ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಕರ್ನಾಟಕ (9,11,382).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here