ಐಪಿಎಲ್-2020 ಕೆಕೆಆರ್‌ಗೆ ಸೂಪರ್ ಓವರ್ ಗೆಲುವು

0
951

ದುಬೈ, ಅ. 17: ಐಪಿಲ್2020ರ 35ನೇ 2020 ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕಲಕತ್ತಾ ನೈಟ್‌ರೈಡರ್ಸ್ ತಂಡವು ಸನ್‌ರೈರ್ಸ ಹೈದ್ರಾಬಾದ ತಂಡದ ವಿರುದ್ಧ ರೋಚಕವಾಗಿ ಸುಪರ್ ಓವರ್ ನಲ್ಲಿ ಭರ್ಜರಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸುವ ಮೂಲಕ 5 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಜಯಗೊಳಿಸಿ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ.
ಪಂದ್ಯ ಇಲ್ಲಿಯ ಶೇಕ್ ಜೆಯೆದಾ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಮದ್ಯಾಹ್ನ 3.30ಕ್ಕೆ ಆರಂಭವಾಗಿತು.
ಟಾಸ್‌ಗೆದ್ದು ಮೊದಲು ಎಸ್.ಆರ್.ಎಚ್. ತಂಡಕ್ಕೆ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಲು ಆಹ್ವಾನ ನೀಡಿದ ಕೆಕೆಆರ್ ತಂಡವು ಫೀಲ್ಡಿ ಆಯ್ದು ಕೊಂಡು ಉತ್ತಮ ಬೌಲಿಂಗನಿAದ ಕೆಕೆಆರ್ ತಂಡವನ್ನು ನಿಗದಿತ 20 ಓವರ್‌ಗಲ್ಲಿ 5 ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದು 164ರನ್ ಗಳಿಗೆ ಕಟ್ಟುಹಾಕುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಯಿತು.
ನಂತರ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್‌ಗೆ ಇಳಿದ ಸನ್‌ರೈರ್ಸ್ ಹೈದ್ರಾಬಾದ ತಂಡವು ರೋಚಕವಾಗಿ ತಂಡದ ನಾಯಕ ವಾರ್ನರ್ ಅವರು ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ನೆರವಿನಿಂದ ಕೆಕೆಆರ್ ತಂಡದ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಸಮನಾಗಿ ಮಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪಂದ್ಯ ಟೈ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತು.
ಸೂಪರ್ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಚೆಂಡನ್ನು ಬೌಂಡರಿಗೆ ಅಟ್ಟುವ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಲೀನ್ ಬೌಲ್ಡ್ ಆದ ವಾರ್ನರ ಸೊನ್ನೆ ರನ್ ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪೆವಿಲಿಯನ್‌ಗೆ ಮರಳಿದರು, ನಂತರ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಬಂದ ಅಬ್ದಲ್ ಸಮದ್ ಅವರು 2 ರನ್‌ಗಳಿಸುವಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಬೌಲ್ಡ್ ಆಗಿ ಕೇವಲ 2 ರನ್‌ಗಳ ಟಾರ್ಗೆಟ್ ನೀಡಿದರು.
ಕೆಕೆಆರ್ ತಂಡವು ಸುಲಭವಾದ ಟಾರ್ಗೆಟ್‌ನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿತು.
ಎಸ್‌ಆರ್‌ಎಚ್‌ಗೆ ಅಂತಿಮ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 18 ರನ್‌ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿತ್ತು ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಫಿಟ್‌ನ ಆಂಡ್ರೆ ರಸ್ಸೆಲ್ ಹೇಗಾದರೂ ಮಾಡಿ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ತನ್ನ ತಂಡಕ್ಕೆ ಕಟ್ಟಿಹಾಕುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು,
ಏಕೆಂದರೆ ವಾರ್ನರ್ ಆಟದ ಕೊನೆಯ ಎಸೆತದಿಂದ ಲೆಗ್-ಸ್ಟಂಪ್ ಉದ್ದದ ಎಸೆತವನ್ನು ಶಿಕ್ಷಿಸಲು ವಿಫಲರಾದರು. ಆಟವು ಸೂಪರ್‌ಓವರ್‌ಗೆ ಹೋದಂತೆ ಸಂಭ್ರಮವು ಒಂದು ದಶಲಕ್ಷದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು,
ಆದರೆ ಸೂಪರ್‌ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ 3 ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 2 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರಿAದ ಎಸ್‌ಆರ್‌ಎಚ್‌ಗೆ ಅದು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು. ಈ ಆಟವು ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕೋಷ್ಟಕದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿರಲು ಈ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಣಗಾಡಿದವು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here