“ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್” ಪಠಣದೊಂದಿಗೆ ತೀರ್ಪು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದ ಎಲ್.ಕೆ. ಅಡಾಣಿ

0
873

ನವದೆಹಲಿ, ಸೆ. 30: 1992 ರ ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಉರುಳಿಸುವಿಕೆಯ ಪಿತೂರಿ ಆರೋಪದಿಂದ ಖುಲಾಸೆಗೊಂಡ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಎಲ್. ಕೆ. ಅಡ್ವಾಣಿ, ಈ ತೀರ್ಪು ರಾಮ್ ದೇವಾಲಯ ಚಳವಳಿಯ ಬಗೆಗಿನ ಅವರ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಯ ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ತೀರ್ಪಿನ ನಂತರ ಅವರು “ಜೈ ಶ್ರೀ ರಾಮ್” ಎಂದು ಜಪಿಸಿದ್ದು, ಇದು “ನಮ್ಮೆಲ್ಲರಿಗೂ ಸಂತೋಷದ ಕ್ಷಣ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು. “ಈ ತೀರ್ಪು ನನ್ನ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮತ್ತು ರಾಮ ಜನ್ಮಭೂಮಿ ಚಳವಳಿಯ ಬಗೆಗಿನ ಬಿಜೆಪಿಯ ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ತೀರ್ಪು 2019 ರ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ನ ಮತ್ತೊಂದು ಹೆಗ್ಗುರುತು ತೀರ್ಪಿನ ಹೆಜ್ಜೆಯಲ್ಲಿ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಆಶೀರ್ವದಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದರು.
ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭವ್ಯವಾದ ರಾಮ್ ಮಂದಿರವನ್ನು ನೋಡುವ ಕನಸು, ಆಗಸ್ಟ್ 5 ರಂದು ನಡೆದ ಅಡಿಪಾಯ ಹಾಕುವ ಸಮಾರಂಭ “ಎಂದು 92 ವರ್ಷದ ಶ್ರೀ ಅಡ್ವಾಣಿ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ನಾನು ಈ “ಮಹತ್ವದ ತೀರ್ಪನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಹೃದಯದಿಂದ ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದ ಅವರು “ನನ್ನ ಲಕ್ಷಾಂತರ ದೇಶವಾಸಿಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ಅಯೋಧ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಸುಂದರವಾದ ರಾಮ್ ಮಂದಿರವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ನಾನು ಈಗ ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದರು.
ದುರAತದ ಘಟನೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ಅಡ್ವಾಣಿ ಅವರು ಮಸೀದಿಯ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ರಾಮ್ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕಾಗಿ ಭೂಮಿಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರದಾದ್ಯಂತ ರಥಯಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಹಂತಕ್ಕೆ ಬೆಳೆಯಲು ಕಾರಣಿಭೂತವಾಯಿತು.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಐತಿಹಾಸಿಕ ತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಹಿಂದೂ ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಮರು ರಾಮ್ ದೇವಾಲಯ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿತು. ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಧಾರ್ಮಿಕ ವಿಧಿವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಡೆಸಿದರು.
ಅಡ್ವಾಣಿ ಜುಲೈ 24 ರಂದು ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ವಿಶೇಷ ಸಿಬಿಐ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಗೆ 100 ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು. ಅವರು ಮತ್ತು ಜೋಶಿ ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧದ ಎಲ್ಲಾ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. 2000 ರಲ್ಲಿ ಎನ್‌ಡಿಟಿವಿಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಅಡ್ವಾಣಿ ಅವರು ಬಾಬರಿ ಮಸೀದಿ ಉರುಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು “ಭಯಾನಕ ತಪ್ಪು” ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ಇಂದಿನವರೆಗೂ, ಇದು ಜನಸಮೂಹ ಕೋಪವಾಗಿದೆಯೆ, ಜನಸಮೂಹವು ನಿಯಂತ್ರಣದಿAದ ಹೊರಗುಳಿಯುತ್ತದೆಯೇ ಅಥವಾ ಸಣ್ಣದೊಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆಯೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಇದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ ಚಳವಳಿಯ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಒಪ್ಪದ ಗುಂಪು, ನನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ.”

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here