ಬಹುಭಾಷಾ ಖ್ಯಾತ ಗಾಯಕ ಎಸ್.ಪಿ. ಬಾಲಸುಬ್ರಮಣ್ಯಂ ವಿಧಿವಶ

0
812

ಚೆನ್ನೆ, ಸೆ. 25: ಆಗಸ್ಟ್ ಮೊದಲ ವಾರದಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ 19ಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗಿ ಇಲ್ಲಿನ ಎಂಜಿಎA ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಗಾಯಕ ಎಸ್‌ಪಿ ಬಾಲಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯಂ ಅವರು ಇಂದು ಬಹು ಅಂಗಾAಗ ವೈಫಲ್ಯದಿಂದ ಸುದೀರ್ಘ ಯುದ್ಧದ ನಂತರ ಇಂದು ನಿಧನರಾದರು.
74 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಎಸ್.ಬಿಪಿ. ಅವರು ಇಂದು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 1.04 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಯುಸೆರೆದ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಸುಪುತ್ರ ಚರನ್ ಬಹಿರಂಗ ಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ತಮಿಳುನಾಡಿನ ನುಂಗAಬಾಕAನಲ್ಲಿರುವ ಎಸ್.ಬಿಪಿ ಅವರ ನಿವಾಸಕ್ಕೆ ಪಾರ್ಥಿ ಶರೀರವನ್ನು ಕೊಂಡೋಯ್ಯಲಾಗಿದೆ. ಅವರಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ನೆಗೆಟಿವ್ ಬಂದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಪಾರ್ಥಿವ ಶರೀರವನ್ನು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಅವರ ಪಾರ್ಥಿವ ಶರೀರದ ಅಂತ್ಯಕ್ರಿಯೇ ಇಂದು ನಾಳೆ ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಅವರ ಹುಟ್ಟೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ಮೂಲಗಳಿಂದ ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ.
ಎಸ್ಬಿಪಿ ಅವರು ಕೊರೊನಾ ಸೋಂಕಿನಿAದ ಗುಣಮುಖರಾದರೂ ಕೂಡಾ ಅವರು ಬಹು ಅಂಗಾAಗ ವಿಫಲತೆಯಿಂದ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.
ಆಂಧ್ರ ಪ್ರದೇಶದ ನೆಲ್ಲೂರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಕೋನೆಟಮ್ಮಪೀಟಾದಲ್ಲಿ 1946ರ ಜೂನ್ 4ರಂದು ಜನಿಸಿದ ಅವರು 1966ರಲ್ಲಿ ಗಾಯಕರಾಗಿ ಚಿತ್ರಂಗ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಅವರು ಮೊದಲ ಚಿತ್ರ ತಮಿಳಿನ 10ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 40 ಸಾವಿರ ಹಾಡುಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಗಾನಕಂಠದಲ್ಲಿ ತುಂಭಿಸಿದ ಅವರು ಆಂಧ್ರ ಸರಕಾರದ ಕೊಡದ ಮಾಡಿದ ತಮಿಳು ಮತ್ತು ತೆಲುವಿನಲ್ಲಿ ಒಂದೆ 19 ಗೀತೆ ಧ್ವನಿ ಮುದ್ರಿಸಿದ ಅವರು ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ 17 ಮತ್ತು ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ 16 ಗೀತೆಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ ಹಾಡಿ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದರು.
ಆಗಸ್ಟ್ 5 ರಂದು, ಎಸ್‌ಪಿಬಿ ಅವರನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಿಸಿದಾಗ ಅವರು “ನಾನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದೇನೆ. ಯಾರೂ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಹೇಗಿದ್ದೇನೆಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನನ್ನನ್ನು ಕರೆ ಮಾಡಲು ದಯವಿಟ್ಟು ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ” ಎಂದು ಅವರು ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದರು.
ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ವಾರದಲ್ಲಿ ಅವರ ಆರೋಗ್ಯವು ಹದಗೆಟ್ಟಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಕ್ರಮೇಣ ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಅವರ ಮಗ ಎಸ್.ಪಿ.ಚರಣ್ ಅವರ ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಶ್ರದ್ಧೆಯಿಂದ ನವೀಕರಿಸಿದರು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಚರಣ್ ಅವರ ಕೊನೆಯ ಅಪ್ಡೇಟ್, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 22 ರಂದು, ಅವರು ಎಕ್ಮೊ / ವೆಂಟಿಲೇಟರ್ನಲ್ಲಿದ್ದರೂ ಸ್ಥಿರ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಹೊರಹೋಗಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿ ದ್ದಾರೆಂದು ಹೇಳಿದರು.
ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆದ ಗಾಯಕನ ಆರೋಗ್ಯವು ಕಳೆದ 24 ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಹದಗೆಟ್ಟಿತು ಮತ್ತು ಅವರು ಕೆಲವು ನಿಮಿಷಗಳ ಹಿಂದೆ ನಿಧನರಾದರು.
1966 ರಲ್ಲಿ ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ಶ್ರೀ ಮರಿಯದಾ ರಾಮಣ್ಣ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಾಡುವ ಚೊಚ್ಚಲ ಪ್ರವೇಶ ಮಾಡಿದ ಎಸ್‌ಪಿಬಿ, ದೇಶ ಕಂಡ ಅತ್ಯಂತ ಸಮೃದ್ಧ ಗಾಯಕ.
ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗದ ಹೋಟೆಲ್ ರಾಂಬಾ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಎಂ.ಎಸ್.ವಿಶ್ವನಾಥನ್ ಅವರ ಮೊದಲ ತಮಿಳು ಹಾಡನ್ನು ಧ್ವನಿಮುದ್ರಿಸಿದರೂ, ಅವರ ತಮಿಳು ಪ್ರಗತಿಯು 1969 ರಲ್ಲಿ ಆಯಿರಾಮ್ ನಿಲವೇ ವಾ ರೂಪದಲ್ಲಿ, ಎಂ.ಜಿ.ಆರ್ ಅವರ ಆದಿಮೈ ಪೆನ್ ಗಾಗಿ ಕೆ.ವಿ.ಮಹದೇವನ್ ಸಂಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಶಾಂತಿ ನಿಲಯಂನ (ಆದಿಮೈ ಪೆನ್‌ಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಅವರು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದ) ಅಯ್ಯರ್ಕೈ ಎನ್ನಮ್ ಇಲಾಯಕನ್ನಿ, ಮತ್ತು ಯುವ ಗಾಯಕನನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಲಿಲ್ಲ. ಅವರು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಾದ್ಯಂತ ಬೇಡಿಕೆಯ ಗಾಯಕರಾದರು. ಎಂಎಸ್ವಿ ಮತ್ತು ಮಾಸ್ಟ್ರೋ ಇಲಿಯರಾಜ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಒಡನಾಟವು 1980 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ದಂತಕಥೆಯಾಗಿ ಅವರ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ದೃ meಟಿಣeಜ ಪಡಿಸಿತು. 1981 ರಲ್ಲಿ, ಅವರು ಒಂದೇ ದಿನದಲ್ಲಿ 21 ಹಾಡುಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದರು, ಇದು ಇನ್ನೂ ಮುರಿಯಲ್ಪಟ್ಟಿಲ್ಲ (ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಇರಬಹುದು), ಇದು ಅವರ ಸಮೃದ್ಧ ಗಾಯನ ವೃತ್ತಿಜೀವನಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.
ಮನತಿಲ್ ಉರುತಿ ವೆಂಡಮ್, ತಿರುಡಾ ತಿರುಡಾ, ಕಡಲನ್, ಮಿನ್ಸಾರ ಕನವು, ಮತ್ತು ಮೂನ್ ಮೂನು ವರ್ಥೈ ಮುಂತಾದ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಶ್ರಮವಿಲ್ಲದ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಗಳಿಸಿದ ಪಾತ್ರಧಾರಿ. ಕೆಲಾಡಿ ಕಣ್ಮಣಿ ಮತ್ತು ಸಿಗರಂ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲೂ ಅವರು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಧ್ವನಿ ನಟರಾಗಿದ್ದರು, ತೆಲುಗಿನಲ್ಲಿ ಕಮಲ್ ಹಾಸನ್, ರಜನಿಕಾಂತ್ ಮತ್ತು ಮೋಹನ್ ಲಾಲ್ ಅವರಂತಹ ಸೂಪರ್ ಸ್ಟಾರ್ಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ತಮಿಳು ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಅನಿಲ್ ಕಪೂರ್ ಮತ್ತು ಬಾಲಕೃಷ್ಣರಿಗೆ ಡಬ್ಬಿಂಗ್ ಮಾಡಿದರು.
ಅನುಭವಿ ಗಾಯಕ 16 ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ 40,000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗಾಯಕನ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಾಡುಗಳನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಿದ ಗಿನ್ನೆಸ್ ವಿಶ್ವ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪುರುಷ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕರಿಗಾಗಿ ಆರು ಬಾರಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ, ಅನೇಕ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ಏಳು ಬಾರಿ ಫಿಲ್ಮ್ಫೇರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ, ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ, ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶ ಸರ್ಕಾರದ ನಂದಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು 25 ಬಾರಿ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ. ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಮೂರು ಬಾರಿ. ಅವರು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಪದ್ಮಭೂಷಣ (2011) ಮತ್ತು ಪದ್ಮಶ್ರೀ (2001) ಗಳನ್ನೂ ಪಡೆದರು.
ಅವರಿಗೆ ಪತ್ನಿ ಸಾವಿತ್ರಿ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳು – ಮಗಳು ಪಲ್ಲವಿ ಮತ್ತು ಮಗ ಎಸ್ಪಿ ಚರಣ್.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here