ಡ್ರೀಮ್11 ಪ್ರಾಯೋಜಕತ್ವದ 2020ರ ಐಪಿಎಲ್ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ರದ್ದು

0
964

ಶಾರ್ಜಾ, ಸೆ. 18: ಈ ಬಾರಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್‌ನ 13ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯು ದುಬೈ ಮತ್ತು ಶಾರ್ಜಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿದ್ದು, ಐಪಿಎಲ್ 2020 ಪಂದ್ಯಗಳ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ರದ್ದುಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಕೋವಿಡ್-19ರ ಮಹಾಮಾರಿ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಯಲ್ಲಿ ಈ ಪಂದ್ಯದ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ರದ್ದಾಗಿದ್ದು ಎರಡನೇ ಬಾರಿಯಾಗಿದೆ.
ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಐಪಿಎಲ್ 2020 ಪಂದ್ಯಗಳ 12ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭ ರದ್ದಾಗಿತ್ತು.
ಪುಲ್ವಾಮಾ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡ ಸಿಆರ್‌ಪಿಎಫ್ ಸಿಬ್ಬಂ ದಿಯ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಹಂಚಿಕೆಯಾದ ಹಣ ವನ್ನು ದೇಣಿಗೆ ನೀಡಲು ಆಡಳಿತಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಮಿತಿ (ಸಿಒಎ) ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭವನ್ನು ರದ್ದು ಪಡಿಸಲಾಯಿತು.
ಈ ವರ್ಷ ಪಂದ್ಯಾವಳಿ ದುಬೈ ಮತ್ತು ಶಾರ್ಜಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂರು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಿದ ಬಾಗಿಲಿನ ಹಿಂದೆ ನಡೆಯಲಿದ್ದು ಶನಿವಾರ ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯ ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ನಡುವೆ ಶೇಖ್ ಜಾಯೆದ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಸಂಜೆ 7: 30 ಕ್ಕೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.
ಈ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಯೋಜತ್ವವನ್ನು ಡ್ರೀಮ್11ಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದು, ಈ ಮುಂಚೆ ವಿವೊ ಪ್ರಾಯೋಜಕತ್ವದ ಪಡೆದಿತ್ತು, ಭಾರತ ಚೈನಾ ಕಂಪನಿಯೊAದಿಗಿನ ಎಲ್ಲ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ಬ್ಯಾನ್ ಮಾಡಿದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಪ್ರಾಯೋ ಜಕತ್ವ ರದ್ದಾಯಿತು.
ಭಾರತದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಂಡಳಿಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ, 13 ನೇ ಆವೃತ್ತಿಯ ವೀಕ್ಷಕರ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಸಂಜೆಯ ಪ್ರೈಮ್‌ಟೈಮ್ ಟಿವಿ ಸ್ಲಾಟ್‌ಗಳಿಗೆ ನಿಗದಿಯಾದ ಪಂದ್ಯಗಳೊAದಿಗೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. “ಅವರು (ಪ್ರಸಾರಕರು) ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಐಪಿಎಲ್‌ನ ಅತ್ಯುನ್ನತ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ (ಜನರು) ನೆಲಕ್ಕೆ ಬರದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತಮ್ಮ ಟೆಲಿವಿಷನ್ ಸೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಗಂಗೂಲಿ ಹೇಳಿದರು. “ಎಲ್ಲದರಲ್ಲೂ ಸಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯಿದೆ.” ನವೆಂಬರ್ 10 ರಂದು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ 53 ದಿನಗಳ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಜನಸಂದಣಿಯು ಸ್ಟ್ಯಾಂಡ್‌ಗೆ ಮರಳಬಹುದು ಎಂದು ಗಂಗೂಲಿ ಹೇಳಿದರು

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here