ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪಬ್ಬ್ಜೀ ಸೇರಿ ಚೀನಿ 118 ಆ್ಯಪ್‌ಗಳ ನಿಷೇಧ

0
824

ನವದೆಹಲಿ, ಸೆ. 2: ಲಡಾಖ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೊಸದಾಗಿ ಚೀನಾದ ಪ್ರಚೋದನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರವು ಇಂದು ಪಬ್‌ಜಿ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪ್ ಸೇರಿದಂತೆ 118 ಚೀನೀ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಭಂದಿಸಿದೆ.
ಪಬ್ಬಜಿ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಲ್ಟಿಪ್ಲೇಯರ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ಆಟವಾಗಿದ್ದು, ಈ ಕ್ರಮ ಭಾರತದ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರತೆ, ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ಭದ್ರತೆಯ ಹಿತದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಆಗಿದೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ಟೆನ್ಸೆಂಟ್‌ನ PUಃಉ ಮೊಬೈಲ್ 734 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಡೌನ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಅಗ್ರ ಐದು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 50 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಕ್ರಿಯ ಪಿ.ಯು.ಬಿ.ಜಿ ಆಟಗಾರರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಮತ್ತು ಸುಮಾರು 13 ಮಿಲಿಯನ್ ದೈನಂದಿನ ಬಳಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಆಟದ ಗಡಿಯಾರಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.
ಐಟಿ ಸಚಿವಾಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳು “ಭಾರತದ ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವ ಮತ್ತು ಸಮಗ್ರತೆ, ಭಾರತದ ರಕ್ಷಣೆ, ರಾಜ್ಯದ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹ ಪೀಡಿತ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿವೆ”. “ಈ ನಿರ್ಧಾರವು ಭಾರತೀಯ ಸೈಬರ್‌ಪೇಸ್‌ನ ಸುರಕ್ಷತೆ, ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಭೌಮತ್ವವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಉದ್ದೇಶಿತ ಕ್ರಮವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ,
ಈ ಕ್ರಮವು ಕೋಟ್ಯಂತರ ಭಾರತೀಯ ಮೊಬೈಲ್ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪಿ.ಯು.ಬಿ.ಜಿ ಯ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯ ಅಳತೆಯಾಗಿ, ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಒತ್ತಡದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದವರ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ ತಾಯಿಯೊಬ್ಬರಿಗೆ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ: “ಯೆ ಪಬ್ಜಿ-ವಾಲಾ ಹೈ ಕ್ಯಾ (ಅವರು ಪಬ್ಜಿ ಆಟಗಾರನಾ?)” . ಜೂನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರವು ಬೈಟೆಡೆನ್ಸ್ನ ಟಿಕ್‌ಟಾಕ್, ಅಲಿಬಾಬಾದ ಯುಸಿ ಬ್ರೌಸರ್ ಮತ್ತು ಟೆನ್ಸೆಂಟ್‌ನ ವೀಚಾಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ 59 ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿತ್ತು. ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ನಡೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಸಚಿವಾಲಯವು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಮತ್ತು ಐಒಎಸ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ದುರುಪಯೋಗಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಬಗ್ಗೆ ಬಳಕೆದಾರರ ಡೇಟಾವನ್ನು ಭಾರತದ ಹೊರಗಿನ ಸರ್ವರ್‌ಗಳಿಗೆ ಕದಿಯಲು ಮತ್ತು ರಹಸ್ಯವಾಗಿ ರವಾನಿಸಲು ಹಲವಾರು ದೂರುಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here