ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19 ರಿಂದ ಐಪಿಎಲ್ ಆರಂಭ

0
973
IPL 2020 set to be played from September 19 till November 8 in UAE ...
ನವದೆಹಲಿ, ಜುಲೈ. 24: ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19 ರಂದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ (ಯುಎಇ) ಯಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾಗಲಿವೆ.
ಅAತಿಮ ಪಂದ್ಯವು ನವೆಂಬರ್ 8 ರಂದು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ಬಿಸಿಸಿಐ ಮೂಲಗಳು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅಂತಿಮ ವಿವರಗಳನ್ನು ಚಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ಅನುಮೋದಿಸಲು ಮುಂದಿನ ವಾರ ಐಪಿಎಲ್ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿ ಸಭೆ ಸೇರಿಲಿದ್ದು, ಬಿಸಿಸಿಐ ಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳನ್ನು ಅನೌಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದುಬಂದಿದೆ.
ಐಪಿಎಲ್, ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19 ರಂದು (ಶನಿವಾರ) ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು ಫೈನಲ್ ನವೆಂಬರ್ 8 ರಂದು (ಭಾನುವಾರ) ನಡೆಯಲಿದೆ. ಇದು 51 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಪಂದ್ಯಗಳು ನಡೆಯಲಿವೆ.
ಬಿಸಿಸಿಐನ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಗುರುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೋವಿಡ್-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಅಕ್ಟೋಬರ್-ನವೆಂಬರ್ ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅನ್ನು ಮುಂದೂಡಲು ಐಸಿಸಿ ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಐಪಿಎಲ್ ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆತಿಥೇಯ ರಾಷ್ಟ್ರವು ಇವೆಂಟ್ ನಡೆಸಲು ಅಸಮರ್ಥತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿತು.
ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 26 ರಿಂದ ಐಪಿಎಲ್ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂಬ ಊಹಾಪೋಹಗಳು ಇದ್ದರೂ, ಭಾರತ ತಂಡದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಿಸಿಸಿಐ ಒಂದು ವಾರದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. “ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಸರ್ಕಾರದ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಭಾರತೀಯ ತಂಡವು 14 ದಿನಗಳ ಕಡ್ಡಾಯ ನಿರ್ಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.
“ಉತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ 51 ದಿನಗಳು ಮೊಟಕುಗೊಂಡ ಅವಧಿಯಲ್ಲ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಡಬಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಏಳು ವಾರಗಳ ವಿಂಡೋದಲ್ಲಿ ನಾವು ಮೂಲ ಐದು ಡಬಲ್ ಹೆಡರ್ಗಳಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಡಿಸೆಂಬರ್ 3 ರಿಂದ ಬ್ರಿಸ್ಬೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾಗಲಿರುವ ಭಾರತೀಯರು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ನಾಲ್ಕು ಪಂದ್ಯಗಳ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯನ್ನು ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ತಂಡಕ್ಕೂ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ಸಮಯ ಬೇಕಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಐಪಿಎಲ್ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳು ಆಗಸ್ಟ್ 20 ರೊಳಗೆ ಬೇಸ್‌ನಿಂದ ಹೊರಹೋಗಲಿವೆ, ಇದು ಅವರಿಗೆ ತಯಾರಿಸಲು ನಿಖರವಾಗಿ ನಾಲ್ಕು ವಾರಗಳ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ನಗದು-ಸಮೃದ್ಧವಾದ ಈವೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಮೂಲತಃ ಮಾರ್ಚ್ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಆದರೆ ಅಔಗಿIಆ-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಯಾಣದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಲು ಜಾರಿಗೆ ತರಲಾಯಿತು, ಇದು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಮುಂದೂಡಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಆದರೆ, ಬಿಸಿಸಿಐ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ ಈ ವರ್ಷ ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ನಡೆಸಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here