ನಾನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರುತ್ತಿಲ್ಲ, ಕೈ ನಾಯಕ ಸಚಿನ್ ಪೈಲಟ್ ಸ್ಪಷ್ಟೀಕರಣ

0
885

ನವದೆಹಲಿ, ಜುಲೈ 15: “ನಾನು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರುತ್ತಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ಸಚಿನ್ ಪೈಲಟ್ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಕೆಲವು ನಾಯಕರು ತಮ್ಮ ಇಮೇಜ್ಗೆ ಕಳಂಕ ತರುವಂತೆ ಅವರ ಸ್ವಿಚಿಂಗ್ ಬದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಾಪೋಹಗಳಿಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು. ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಉಪಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಪಕ್ಷದ ರಾಜ್ಯ ಘಟಕದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅವರನ್ನು ವಜಾ ಮಾಡಿದ ಒಂದು ದಿನದ ನಂತರ ಪೈಲಟ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಪೈಲಟ್‌ನ ಇಬ್ಬರು ನಿಷ್ಠಾವಂತರನ್ನು ಸಹ ರಾಜ್ಯ ಕ್ಯಾಬಿನೆಟ್‌ನಿಂದ ಕೈಬಿಡಲಾಯಿತು.
“ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ತರಲು ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ನಾನು ತುಂಬಾ ಶ್ರಮಿಸಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಅಶೋಕ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಅವರ ಶಿಬಿರದ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಉಲ್ಲೇಖ, ಪೈಲಟ್ ಅವರು ರಾಜಸ್ಥಾನದ ಕೆಲವು ನಾಯಕರು ತಾವು ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಸೇರುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬ uಟಚಿಣioಟಿ ಹಾಪೋಹಗಳಿಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಹಾಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ನನ್ನ ಇಮೇಜ್ಗೆ ಕಳಂಕ ತರಲು ಇಂತಹ ಹಾಪೋಹಗಳಿಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಪೈಲಟ್ ಮಂಗಳವಾರ ಹಿಂದಿಯಲ್ಲಿ “ಸತ್ಯವನ್ನು ಗದರಿಸಬಹುದು, ಸೋಲಿಸಬಾರದು” ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ತಮ್ಮ ಮಾಜಿ ಉಪನಾಯಕ ಬಿಜೆಪಿಯ ಕೈಗೆ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಮವಾರ ಮತ್ತು ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆದ ಎರಡು ಸಿಎಲ್‌ಪಿ ಸಭೆಗಳಿಂದ ಪೈಲಟ್ ದೂರ ಉಳಿದಿದ್ದರು, ನಂತರ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. 2018 ರ ವಿಧಾನಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಅವರನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದಾಗಿನಿಂದ ಪೈಲಟ್ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಸ್ವಂತ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಪಕ್ಷದ ರಾಜ್ಯ ಘಟಕದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಜಯಗಳಿಸಿದ ಮನ್ನಣೆಗೆ ಅರ್ಹರು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.
ಕಳೆದ ಶುಕ್ರವಾರ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ಪೊಲೀಸರು ಪೈಲಟ್‌ಗೆ ನೋಟಿಸ್ ಕಳುಹಿಸಿದಾಗ, ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ಉರುಳಿಸಲು ಹೇಳಲಾದ ಆರೋಪದ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಾಗ ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು.
ಇದೇ ನೋಟಿಸ್ ಅನ್ನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೆಲವು ಶಾಸಕರಿಗೆ ಕಳುಹಿಸಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಪೈಲಟ್ ಅವರ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಇದು ಅವರನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಗೆಹ್ಲೋಟ್ ಸರ್ಕಾರದ ಪತನದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಇಬ್ಬರು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ನಡುವೆ ಫೋನ್ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ವಿಶೇಷ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಗುಂಪು (ಎಸ್‌ಒಜಿ) ನೋಟಿಸ್ ಕಳುಹಿಸಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here