ನಿರಂತರ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ರೋಲ್ ಬ್ಯಾಕ್ ಸುಲಿಗೆ :ಡಾ. ಸಿಂಗ್

0
821

ಕಲಬುರಗಿ, ಜೂನ್. 28: ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನ ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಅಬಕಾರಿ ಸುಂಕ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಮಾಡುತ್ತ ಎನ್.ಡಿ.ಎ. ನೇತೃತ್ವದ ಕೇಂದ್ರ ಸರಕಾರ ಜನರನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಂಕಷ್ಟಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಮುಖ್ಯಸಚೇತಕ ಹಾಗೂ ಜೇವರ್ಗಿ ಶಾಸಕ ಡಾ. ಅಜಯಸಿಂಗ್ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರಿಂದಿಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕರೆದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತ ದೇಶವು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುª ಇಂತಹ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರವು ಜನರ ದುಃಖದಿಂದ ಲಾಭ ಗಳಿಸುತ್ತಿದೆ, ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಮೇಲಿನ ಅಬಕಾರಿ ಸುಂಕ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದ ಜನರನ್ನು ಪಾತಾಳ ಕೂಪಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೂಲಕ ಜಿಲ್ಲಾ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿಯಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಕಚೇರಿ ಗಾಂಧಿ ಭವನದಿಂದ ಸೈಕಲ್ ಜಾಥಾ ಮೂಲಕ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಕಚೇರಿಗೆ ತೆರಳಿ, ರಾಷ್ಟçಪತಿಯವರಿಗೆ ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಮೂಲಕ ಮನವಿ ಪತ್ರ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು.
ಅವರು ಈ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರಣೆ ನೀಡುತ್ತ, ಮೇ, 2014 ರಲ್ಲಿ (ಎಸ್‌ಐಪಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಾಗ) ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮೇಲಿನ ಅಬಕಾರಿ ಸುಂಕ ರೂ. 9.20 ಡೀಸೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಲಿಟ್‌ಗೆ ರೂ. 3.46 ರೂ. ಕಳೆದ ಆರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಯೂನಿಯನ್ ಬಿಪಿ ಗವರ್ನ್ಮೆ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮೇಲಿನ ಅಬಕಾರಿ ಸುಂಕವನ್ನು ಲೀಟರ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 23.78 ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ರೂ. ಪ್ರತಿ ಲೀಟರ್‌ಗೆ 28.37 ರೂ. ಇದು ಅಬಕಾರಿ ಸುಂಕದಲ್ಲಿ 820% ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ: ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮೇಲಿನ ಅಬಕಾರಿ ಸುಂಕದಲ್ಲಿ 258% ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ.
ಮೋದಿ ಸರ್ಕಾರ ರೂ. ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ಮೇಲಿನ ಸುಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮೂಲಕ ಆರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 18,00,000 / – ಕೋಟಿ ರೂ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯ ಪಡೆದರೂ ಕೂಡಾ ಲಾಕ್‌ಡೌನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ನೆರವು ನೀಡುವ ಬದಲು ಅವರ ಸುಲಿಗೆ ಮಾಡಿದೆ.
ವಿಧಾನಸಭೆಯ ಮುಖ್ಯ ಸಚೇತಕರೂ ಹಾಗೂ ಜೇವರ್ಗಿಯ ಶಾಸಕರಾದ ಡಾ. ಅಜಯ್ ಧರ್ಮಸಿಂಗ್ ಅವರು ವಹಿಸಿದ್ದರು, ಜಾಥಾದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಸಚಿವ ಡಾ. ಶರಣಪ್ರಕಾಶ ಪಾಟೀಲ್, ಡಿಸಿಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಗದೇವ ಗುತ್ತೇದಾರ, ಸೇರಿದಂತೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್‌ನ ಹಲವಾರು ಮುಖಂಡರು, ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here