ಚೀನಾದ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಬಹಿಷ್ಕರಿಸಲು ಸಿಎಐಟಿ ಕರೆ

0
916

ನವದೆಹಲಿ, ಜೂನ್. ೧೮: ಕಾನ್ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಆಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಟ್ರೇಡರ್ಸ್ (ಸಿಎಐಟಿ) ಚೀನಾದ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಬಹಿಷ್ಕರಿಸುವಂತೆ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ.
ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕಗಳು, ಚೀಲಗಳು, ಆಟಿಕೆಗಳು, ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳು, ಫುಟ್‌ವೇರ್, ಡಿಎನ್ ಕೈಗಡಿಯಾರಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಆಮದು ಮಾಡಿಕೊಂಡ ೪೫೦ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದೆ.
೨೦೨೧ ರ ಡಿಸೆಂಬರ್ ವೇಳೆಗೆ ಚೀನಾದ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಿದ ಸರಕುಗಳ ಆಮದನ್ನು ೧೩ ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಅಥವಾ ಸುಮಾರು ೧ ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಇಳಿಸುವುದು ಇದರ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಿಎಐಟಿ ತಿಳಿಸಿದೆ.
ದೇಶದಲ್ಲಿ ಟೆಂಡರ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವುದನ್ನು ಚೀನಾದ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ನಿಷೇಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಸ್ವದೇಶಿ ಜಾಗ್ರನ್ ಮಂಚ್ ಇಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ. ದೆಹಲಿ-ಮೀರತ್ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಕ್ಷಿಪ್ರ ಸಾರಿಗೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಯೋಜನೆಯ ಭೂಗತ ವಿಸ್ತಾರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಚೀನಾದ ಶಾಂಘೈ ಟನಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿAಗ್ ಕಂ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮಾಡಿದ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಬಿಡ್ ಅನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಅದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದೆ. ಗಾಲ್ವಾನ್ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದ “ಅಭೂತಪೂರ್ವ” ಘಟನೆಯು ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಸಂಬAಧದ ಮೇಲೆ “ಗಂಭೀರ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಭಾರತವು ಬುಧವಾರ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಬಲವಾದ ಸಂದೇಶವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಹಿಂಸಾಚಾರಕ್ಕೆ ನೇರವಾಗಿ ಕಾರಣವಾದ ಚೀನಾದ ಸೈನ್ಯದ “ಪೂರ್ವನಿರ್ಧರಿತ” ಕ್ರಮವನ್ನೂ ಇದು ನಡೆಸಿತು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here