ದ್ರಾವಿಡ್ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗೆಲ್ಲಲು ರೋಹಿತ್ ಬಯಕೆ

0
304

ಅಹಮದಾಬಾದ್, ನ. 18:ಭಾರತದ ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ 2023 ರ ಫೈನಲ್‌ಗೆ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ದಂತಕಥೆಯ ಗೌರವಾರ್ಥ ಕಪ್ ಗೆಲ್ಲಲು ಬಯಸಿದ್ದಾರೆ.
ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಪ್ರಾರಂಭದಲ್ಲಿ, ಭಾರತವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಗೆಲುವಿನ ಸೋಪಾನದಲ್ಲಿಯೇ ನಡೆದಿದ್ದು, ಅದು ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ಸಮೇತ ಆಡಿದ ಎಲ್ಲ 10 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವು ಗೆಲುವು ಕಂಡ ಏಕೈಕ ತಂಡವಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ.
ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಓಪನರ್ ಆಗಿ ಬರುವ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾರ ಬಿರುಗಾಳಿಯ ರನ್‌ಗಳಿಕೆಯ ಓಟದಿಂದಾಗಿ ಎಲ್ಲ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಮಾದರಿಯಾಗಿದ್ದು, ತಂಡದ ಎಲ್ಲ ಆಟಗಾರರು ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಪ್ರದರ್ಶಸಿದರೆ, ತಾವೇನು ಕಡಿಮೇ ಇಲ್ಲವೆಂಬAತೆ ಬೌಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ತಂಡ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಮಿಂಚಿ, ಎದುರಾಳಿಗಳ ಎದೆಯಲ್ಲಿ ನಡುಕ ಹುಟ್ಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎದುರಾಳಿಗೆ ಇಷ್ಟು ಭಯವಾಗುತ್ತಿದೆ ಅಂದರೆ ಶೆಮ್ಮಿ, ಜಸ್‌ಪ್ರೀತ್ ಭೂಮ್ರಾ ಅವರ ಮೊದಲ ಪವಾರ್ ಪ್ಲೇ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮುಗಿದರೆ ಸಾಕಪ್ಪಾ ಎಂಬ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಭಯ ಆಗುತ್ತಿದೆ.
ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ, ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಭಾರತದ ಓಟದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ರಾಹುಲ್ ದ್ರಾವಿಡ್‌ರ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು, ಭಾರತೀಯ ದಂತಕಥೆಯ ಗೌರವಾರ್ಥವಾಗಿ ಟ್ರೋಫಿಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವ ತಂಡದ ಸಂಕಲ್ಪವನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.
“ನಾನು ಮಾತನಾಡುತ್ತಲೇ ಇರುವ ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಅವರ [ದ್ರಾವಿಡ್] ಪಾತ್ರವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ” ಎಂದು ರೋಹಿತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ನಾನು ಯೋಚಿಸುವುದು ಒಂದು ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಕೋಚ್ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪದಿರುವುದು ಇನ್ನೊಂದು ವಿಷಯ.
ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ, ರಾಹುಲ್ ಭಾಯ್ ಅವರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಹೇಗೆ ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಾನು ಹೇಗೆ ಆಡುತ್ತೇನೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡುವುದು ಸಾಕಷ್ಟು ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಅವರು ಒಪ್ಪಿಗೆ ಮತ್ತು ನನಗೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ‍್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ‍್ಯವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದು ರಾಹುಲ್ ದ್ರಾವಿಡ್ ಎಂದರು.
2023 ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಮತ್ತೆ ಪುಟಿದೇಳಲು ಕೋಚ್ ಹೇಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕ ವಿವರವಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.
“ಅಲ್ಲದೆ ಅವರು ಕಷ್ಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಟಗಾರರ ಪರವಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಂತರ,” ರೋಹಿತ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. “ನಾವು ಸೆಮಿ-ಫೈನಲ್‌ವರೆಗೆ ಉತ್ತಮ ರನ್ ಅಪ್ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ಸೋತಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಾವು ಹೇಗೆ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಆಟಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದು ಅವರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಬಹಳಷ್ಟು ಹೇಳುತ್ತದೆ. “ಮತ್ತು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ಗಾಗಿ ಏನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ.
ಟೂರ್ನಿಯಲ್ಲಿ ಬಿರುಗಾಳಿ ಎಬ್ಬಿಸಿದ ಭಾರತದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ತಾರೆ ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿ. ಮೂಲತಃ ಭಾರತ ಆಡುವ ಘಿI ನ ಭಾಗವಾಗಿರಲಿಲ್ಲ, ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ನಾಲ್ಕನೇ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಗಾಯಗೊಂಡ ನಂತರ ಶಮಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಶಮಿ ಮರಳಿದರು.
ಅಲ್ಲಿಂದೀಚೆಗೆ, ಬಲಗೈ ವೇಗಿ ಶಮಿ ಕೇವಲ ಏಳು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದರೂ ಸಹ, ವಿಕೆಟ್-ಟೇಕರ್ಸ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ (23) ಫೈನಲ್‌ಗೆ ಮುನ್ನಡೆದಿದ್ದಾರೆ.
ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ತಂಡದ ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್‌ಗೆ ಶಮಿ ನೆಲಕಚ್ಚುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು. ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಶಮಿ ಜೊತೆಗಿನ ಮಾತುಕತೆಯ ಕುರಿತು ನಾಯಕ ವಿವರಿಸಿದರು, ಅವರು 33 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಸಂಪೂರ್ಣ ತಂಡದ ಆಟಗಾರ ಎಂದು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದರು.
“ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಭಾಗವನ್ನು ಆಡದಿರುವುದು ಅವರಿಗೆ ಕಠಿಣವಾಗಿತ್ತು, ಅವರು ನಮ್ಮ ಹಿರಿಯ ಬೌಲರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ರೋಹಿತ್ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಸಿರಾಜ್ ಮತ್ತು ಬುಮ್ರಾ ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಇದ್ದುದದು ತಂಡದ ಆಟಗಾರನನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದರು.
“ನೀವು ತಂಡದ ಕ್ರೀಡೆಯನ್ನು ಆಡುವಾಗ, ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಏಕೆ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಜನರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹನ್ನೊಂದು ಸದಸ್ಯರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಬಹಳಷ್ಟು ಕರಾರುಗಳಿವೆ.
ರೋಹಿತ್, ಶಮಿ ಹಾಗೂ ತಂಡದ ಉಳಿದವರು ಕೊನೆಯ ನಾಳಿನ ರವಿವಾರ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಜಿಕ್ ಮತ್ತು ಎದುರಾಳಿಗಳಿಗೆ ವಿನಾಶವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಭಾರತ ಆಶಿಸುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಲೀಗ್ ಹಂತಗಳಲ್ಲಿ ಆತಿಥೇಯರಿಗೆ ತೊಂದರೆ ಕೊಡುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದ ಕೆಲವೇ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದೊಂದಿಗೆ ಇದು ನೇರವಾದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ. ಆದರೂ ತಂಡ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬೌಲಿಂಗ್‌ಗೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಆಸಿಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತ ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿರುವದಂತೂ ನೂರಕ್ಕೆ ನೂರು ಸತ್ಯವಾಗಿದೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here