ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಮಾನನಷ್ಟ ಪ್ರಕರಣ:ಸೆ.26ರವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದ ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್

0
258

ಮುಂಬೈ, ಆಗಸ್ಟ್ 2:ಭಿವಂಡಿಯ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ಹಾಜರಾಗಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದ್ದ ಮಧ್ಯಂತರ ಆದೇಶವನ್ನು ಬಾಂಬೆ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಬುಧವಾರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 26 ರವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ.
ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ‘ಕಮಾಂಡರ್ ಇನ್ ಥೀಫ್’ ಎಂದು ಕರೆದ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಸಂಬoಧಿಸಿದoತೆ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರೊಬ್ಬರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆಗೆ ಈ ಪ್ರಕರಣ ಸಂಬAಧಿಸಿದೆ.
ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿಗಳ ಏಕ ಪೀಠ ಎಸ್.ವಿ. ಕೊತ್ವಾಲ್ ಅವರು ವಿಷಯವನ್ನು ಕೇಳಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನವೆಂಬರ್ 2021 ರಲ್ಲಿ ಗಾಂಧಿಗೆ ನೀಡಲಾದ ಮಧ್ಯಂತರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 26 ರವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದರು.
ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ತನಗೆ ನೀಡಿದ ಸಮನ್ಸ್ ಅನ್ನು ಗಾಂಧಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಬಿಜೆಪಿ ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜ್ಯ ಸಮಿತಿಯ ಸದಸ್ಯ ಮಹೇಶ್ ಶ್ರೀಶ್ರೀಮಲ್ (43) ಅವರು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 20, 2018 ರಂದು ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ರಫೇಲ್ ಏರ್‌ಕ್ರಾಫ್ಟ್ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಂಬAಧಿಸಿದAತೆ, ಜೈಪುರದ ನಂತರ ಅಮೇಥಿಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಗಾಂಧಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಬಿಜೆಪಿ ಪಕ್ಷದ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ‘ಚೌಕಿದಾರ್ ಚೋರ್ ಹೈ’ (ಗಾರ್ಡ್ ಕಳ್ಳ) ಎಂಬ ಹೇಳಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ದೂಷಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ದೂಷಿಸಿದೆ. ಈ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಬAಧಿತ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ವಿವಿಧ ಸುದ್ದಿ ವಾಹಿನಿಗಳು, ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು, ಗಂಭೀರ ಮಾನನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ.
ಮೆಟ್ರೋಪಾಲಿಟನ್ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಆಗಸ್ಟ್ 28, 2019 ರಂದು ಆರೋಪಿ ಸಮನ್ಸ್ ಜಾರಿ ಮಾಡಿತ್ತು ಮತ್ತು “ಆದರೆ, ಭಾರತೀಯ ದಂಡ ಸಂಹಿತೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 500 (ಮಾನನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಶಿಕ್ಷೆ) ಆರೋಪಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ (ಗಾಂಧಿ) ಹಾಜರಾತಿ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಈ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 3, 2019 ರಂದು ಮೆಟ್ರೋಪಾಲಿಟನ್ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಮುಂದೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಖುದ್ದಾಗಿ ಅಥವಾ ನಾಯಕರ ಮೂಲಕ ಹಾಜರಾಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
ಆದೇಶದಲ್ಲಿ, “ದೂರುಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದಾಗ, ದೂರುದಾರರು ಬಿಜೆಪಿ ಸದಸ್ಯರಾಗಿರುವಂತೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ದೂರು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಆಪಾದಿತ ಮಾನನಷ್ಟವು ಪ್ರಧಾನಿಯವರಿಗೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅದರ ಸದಸ್ಯರಿಗೂ ಉಂಟು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಪ್ರಮಾಣ ವಚನದ ಮೇಲೆ ದೂರುದಾರರು ಹೇಳಿರುವ ಸತ್ಯವನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.
ದೂರುದಾರರು ಆರೋಪಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಐಪಿಸಿಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 500 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಜಾರಿಗಾಗಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here