ಯುಪಿಯಲ್ಲಿ ಈಗ ಕಾನೂನಿನ ಆಡಳಿತವಿದೆ : ಅಮೀತ ಶಾ

0
691
BJP works for the poorest and not on basis of caste, says Amit Shah -  Telegraph India

ಲಕ್ನೋ, ಆಗಸ್ಟ 01: ಯುಪಿಯಲ್ಲಿ 2013 ರಿಂದ 2019 ರವರೆಗೆ ನಾನು ಪಕ್ಷಕ್ಕಾಗಿ ಜಿಲ್ಲೆ-ಜಿಲ್ಲೆಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದ್ದು, ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಕಿರುಕುಳದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಹಗಲು ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಗುಂಡುಗಳು ಸದ್ದು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದವು ಅಲ್ಲದೇ ಭೂ ಮಾಫಿಯಾ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಕಬಳಿಸಲು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ 2017 ರಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾನೂನಿನ ನಿಯಮ ತರುವ ಭರವಸೆ ನೀಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದೆ. ಯುಪಿ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ದೇಶದ ಮುಂಚೂಣಿಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಿಎಂ ಯೋಗಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಇಂದು ನಾನು ಹೆಮ್ಮೆಯಿಂದ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಗ್ರಹ ಸಚಿವ ಅಮೀತ ಶಹಾ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಅವರು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಒಂದು ದಿನದ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿ, ಲಕ್ನೋದಲ್ಲಿ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಭೂಮಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ನೆರವೇರಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.
ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಸುಲಭ, ಆದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ ಎಂದು ಅಮಿತ್ ಶಾ ಹೇಳಿದರು. ಬಿಜೆಪಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡಿದೆ, ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರು ಲಾಭ ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರು.
ಬಡವರ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಶೌಚಾಲಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ವಿಷಯವಾಗಲಿ, ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸುವುದಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಆಹಾರ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುವುದಾಗಲಿ, ಸಿಎಂ ಯೋಗಿ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.
ಕರೋನಾದ ಎರಡೂ ಅಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಯೋಗಿ ಸರ್ಕಾರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಯುಪಿ ಲಸಿಕೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಬಣ್ಣಿಸಿದರು.
ಕರೋನಾ ಅವಧಿಯಿಂದಾಗಿ, ನಾನು ಯುಪಿಗೆ ಬಹಳ ಸಮಯ ಬರಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಅಪಾರ ಸಂತೋಷವಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಇಂದು ಲೋಕಮಾನ್ಯ ತಿಲಕರ ಮರಣ ದಿನಾಚರಣೆ ಕೂಡ. ನಾನು ಅವರಿಗೆ ತಲೆಬಾಗುತ್ತೇನೆ ಅವರ ತ್ಯಾಗವನ್ನು ಮುಂದಿನ ಹಲವು ತಲೆಮಾರುಗಳು ಮರೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಸ್ವಾತಂತ್ರ‍್ಯ ನನ್ನ ಜನ್ಮಸಿದ್ಧ ಹಕ್ಕು ಎಂದು ಮೊದಲು ಹೇಳಿದವರು ತಿಲಕರು ಎಂದರು.
ಈ ಲಕ್ನೋದ ಸರೋಜಿನಿ ನಗರದಲ್ಲಿ 207 ಕೋಟಿ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ 50 ಎಕರೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗುತ್ತಿರುವ ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ 14 ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಮೀತ ಶಾ ಹೇಳಿದರು. ವಿಧಿವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಭೂಮಿ ಪೂಜೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸಿಎಂ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಕೂಡ ಗೃಹ ಸಚಿವರೊಂದಿಗೆ ಹಾಜರಿದ್ದರು

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here