ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಮಂಕಿ ಬಿ ವೈರಸ್‌ಗೆ ಮೊದಲ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬಲಿ

0
223

ನವದೆಹಲಿ, ಜುಲೈ. 18: ಕೊರೊನಾದ ಜನಕ ಚೀನಾ ಈಗ ಮತ್ತೋಂದು ಮಂಕಿ ಬಿ. ವೈರಸ್‌ನಿಂದ ಚಕಿತಗೊಂಡು ಈ ಸೋಂಕಿಗೆ ಮೊದಲ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬಲಿಯಾದ ಬಗ್ಗೆ ವರದಿಯಾಗಿದೆ.
ಬೀಜಿಂಗ್ ಮೂಲದ ವೆಟ್ ಸೋಂಕಿಗೆ ಬಲಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ ಬೀಜಿಂಗ್ ಮೂಲದ ವೆಟ್ಸ್, ಮಂಕಿ ಬಿ ವೈರಸ್ (ಬಿವಿ) ಯೊಂದಿಗೆ ಚೀನಾದ ಮೊದಲ ಮಾನವ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಕರಣವೆಂದು ದೃಢಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮಾನವರಲ್ಲದ ಸಸ್ತನಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ 53 ವರ್ಷದ ಪುರುಷ ವೆಟ್ಸ್, ವಾಕರಿಕೆ ಮತ್ತು ವಾಂತಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಮಾರ್ಚ್ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ಸಿಡಿಸಿ ವೀಕ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಫ್ ಚೈನೀಸ್‌ನ ಎರಡು ಸತ್ತ ಮಂಗಗಳನ್ನು ಶೋಧಿಸಿದ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರವು ಶನಿವಾರ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ.
ವೆಟ್ಸ್ ಹಲವಾರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪಡೆದರು, ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಮೇ 27 ರಂದು ನಿಧನರಾದರು ಎಂದು ಜರ್ನಲ್ ಹೇಳಿದೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಈ ಮೊದಲು ಯಾವುದೇ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಅಥವಾ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಬಿವಿ ಸೋಂಕುಗಳು ಇರಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ವೆಟ್ಸ್ ಪ್ರಕರಣವು ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಬಿವಿ ಯೊಂದಿಗೆ ಮೊದಲ ಮಾನವ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಮತ್ತು ನಿಕಟ ಸಂಪರ್ಕಗಳು ಸೋಂಕಿಗೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಸದ್ಯಕ್ಕೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿವೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

Total Page Visits: 363 - Today Page Visits: 2

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here