4.0 ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪನವು ಕರ್ನಾಟಕದ ಹಂಪಿಯನ್ನು ಹೊಡೆದಿದೆ

  0
  982

  ಶುಕ್ರವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ 7 ನೇ ಶತಮಾನದ ಹಲವಾರು ಪಾಳುಬಿದ್ದ ದೇವಾಲಯ ಸಂಕೀರ್ಣಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದ ಪುರಾತನ ಹಳ್ಳಿಯಾದ ಹಂಪಿಗೆ ಅಲೋ-ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. “ರಿಕ್ಟರ್ ಸ್ಕೇಲ್ನಲ್ಲಿ 4.0 ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪನವು ಇಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 06:55 ಕ್ಕೆ ಕರ್ನಾಟಕದ ಹಂಪಿಗೆ ಅಪ್ಪಳಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಭೂಕಂಪಶಾಸ್ತ್ರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೇಂದ್ರ ತಿಳಿಸಿದೆ.

  ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ಹರಿಯಾಣದ ರೋಹ್ಟಕ್‌ಗೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಭೂಕಂಪಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದ್ದು, ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿಯಲ್ಲಿ ನಡುಕ ಉಂಟಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭೂಕಂಪಶಾಸ್ತ್ರದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೇಂದ್ರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ರೋಹ್ಟಕ್ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಸುಮಾರು 60 ಕಿ.ಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ. ಮೊದಲ ಭೂಕಂಪ, ಮಧ್ಯಮ ತೀವ್ರತೆಯು 4.6 ತೀವ್ರತೆಯಾಗಿದ್ದು, ಹರಿಯಾಣ ನಗರವನ್ನು ರಾತ್ರಿ 9.08 ಕ್ಕೆ 5 ಕಿ.ಮೀ ಆಳದಲ್ಲಿ ಅಪ್ಪಳಿಸಿತು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಕಳೆದ ಒಂದೂವರೆ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರ ರಾಜಧಾನಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರತೆಯ ಭೂಕಂಪಗಳು ವರದಿಯಾಗಿರುವ ಮಧ್ಯೆ ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ನಡುಕ ಕಾಣಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತಜ್ಞರು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here