ತೈಲ್ ಸೋರಿಕೆ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಘೋಷಿಸಿದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಪುಟಿನ್

  0
  1096

  ಮಾಸ್ಕೋ, ಜೂನ್, ೬: ಸೈಬೀರಿಯಾದಲ್ಲಿ ೨೦,೦೦೦ ಟನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಡೀಸೆಲ್ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ಭೀಕರ ಅಪಘಾತಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ನದಿಯ ಕಡುಗೆಂಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿ ಸಾಗರಕ್ಕೆ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ.
  ಮಾಸ್ಕೋ – ರಷ್ಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ವಿ. ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಉತ್ತರ ಸೈಬೀರಿಯಾದ ಒಂದು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರಿ ತೈಲ ಸೋರಿಕೆ ನದಿಯ ಕಡುಗೆಂಪು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿತು ಮತ್ತು ಆರ್ಕ್ಟಿಕ್ ಪರಿಸರಕ್ಕೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುವ ಬೆದರಿಕೆಯಿದ್ದು, ಕಳೆದ ಶುಕ್ರವಾರ ನೊರಿಲ್ಸ್ಕ್ ನಗರದ ಸಮೀಪವಿರುವ ಅಂಬರ್ನಾಯಾ ನದಿಗೆ ೨೦,೦೦೦ ಟನ್‌ಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಡೀಸೆಲ್ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಥಾವರದಲ್ಲಿ ಇಂಧನ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಕುಸಿದಿದೆ. ಸಸ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನೊರಿಲ್ಸ್ಕ್ ನಿಕಲ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಕರಗಿಸುವ ಪರ್ಮಾಫ್ರಾಸ್ಟ್ ತೊಟ್ಟಿಯ ಕಂಬಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಕುಸಿಯಲು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಸೈಟ್ನಿಂದ ಏಳು ಮೈಲಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ತೈಲ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ
  ಆಧುನಿಕ ರಷ್ಯಾದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಈ ಅಪಘಾತವು ಅತಿದೊಡ್ಡ ತೈಲ ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಸರವಾದಿ ಗುಂಪಿನ ಡಬ್ಲ್ಯುಡಬ್ಲ್ಯುಎಫ್ ರಷ್ಯಾದ ಅಲೆಕ್ಸೆ ನಿಜ್ನಿಕೋವ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಗ್ರೀನ್‌ಪೀಸ್ ರಷ್ಯಾ ೧೯೮೯ ರಲ್ಲಿ ಅಲಾಸ್ಕಾದ ಎಕ್ಸಾನ್ ವಾಲ್ಡೆಜ್ ಟ್ಯಾಂಕರ್ ಸೋರಿಕೆಗೆ ಹೋಲಿಸಿದೆ. ರಷ್ಯಾದ ತನಿಖಾ ಸಮಿತಿಯು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ತೆರೆಯಿತು ಮತ್ತು ಸಸ್ಯದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ವ್ಯಾಚೆಸ್ಲಾವ್ ಸ್ಟಾರ್ಸ್ಟಿನ್ ಅವರನ್ನು ವಶಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಪುಟಿನ್ ಅವರು ಭಾನುವಾರದಂದು ಮಾತ್ರ ಸೋರಿಕೆ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬುಧವಾರ ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ, ನೇರ ಪ್ರಸಾರವಾದ ವೀಡಿಯೊ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದರು.
  ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಎರಡು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ಏಕೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದವು?” ಶ್ರೀ ಪುಟಿನ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಿಂದ ತುರ್ತು ಸಂದರ್ಭಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯಲಿದ್ದೇವೆ?” ಅಪಘಾತದ ಬಗ್ಗೆ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡಲು ಸೋರಿಕೆಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುವಂತೆ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಪುಟಿನ್ ಹೇಳಿದರು. ನೊರಿಲ್ಸ್ಕ್ ನಿಕಲ್ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ಲಾಟಿನಂ ಮತ್ತು ನಿಕಲ್ ಉತ್ಪಾದಕ, ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯು ಪರಿಸರ ವಿಪತ್ತುಗಳಿಗೆ ಹೊಸದೇನಲ್ಲ. ಇದು ೨೦೧೬ ರಲ್ಲಿ ಸೈಬೀರಿಯಾದ “ರಕ್ತದ ನದಿಗೆ” ಕಾರಣವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಅದರ ಒಂದು ಸಸ್ಯವು ಆಮ್ಲ ಮಳೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವಾದ ಸಲ್ಫರ್ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್ ಅನ್ನು ಬೆಲ್ಚ್ ಮಾಡಿದೆ, ಇದು ಮರದ ಕಾಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಮಣ್ಣಿನ ಸತ್ತ ವಲಯದಿಂದ ಆವೃತವಾಗಿದೆ ರೋಡ್ ಐಲೆಂಡ್‌ನ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಗಾತ್ರ.

  LEAVE A REPLY

  Please enter your comment!
  Please enter your name here