ಪಾಕ್ ಸೋಲನ್ನು ರಸ್ತೆಗಿಳಿದು ಸಂಭ್ರಮಿಸಿದ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನ ಪ್ರಜೆಗಳು

0
707

ದುಬೈ, ಸೆ. 12: ಇಲ್ಲಿನ ಅಂತರ್‌ರಾಷ್ಟಿçoಯ ಕ್ರಿಂಡಾಗಣದಲ್ಲಿ ರವಿವಾರದ ನಡೆದ ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಪಾಕ್ ಸೋಲನುಭವಿಸಿದ್ದನ್ನು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ಥಾನದ ಜನರು ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಗೆಲುವಿಗೆ ಹರ್ಷ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಲ್ಲೇ ಪಾಕ್ ಸೋತಿರುವುದಕ್ಕೆ ಸಂತೋಷದಿAದ ಸಂಭ್ರಮಾಚರಣೆ ನಡೆಸಿದರು.
ಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಜಯವನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸೋಲಿನ ನಂತರ ಕಾಬೂಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೀದಿಗಿಳಿದಿದ್ದ ವಿಡಿಯೋವನ್ನು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಪತ್ರಕರ್ತ ಅಬ್ದುಲ್ಹಕ್ ಒಮೆರಿ ಅವರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊAಡಿದ್ದಾರೆ.
ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಗೆಲುವಿನ ನಂತರ ಕೆಲವರು ಹರ್ಷೋದ್ಗಾರಗಳೊಂದಿಗೆ, ಕೆಲವರು ಸಂತೋಷದಿAದ ನೃತ್ಯ ಮಾಡುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬೀದಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಜನಸಮೂಹವೇ ಸೇರಿತು.
ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್ 2022 ರ ಗೆಲುವಿನ ನಂತರ, ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ಜನರು ದ್ವೀಪ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಆರನೇ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಜಯವನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಬೀದಿಗಿಳಿದರು, ಇದು ಪ್ರಸ್ತುತ ತೀವ್ರ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮೂಲಕ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ. ಭಾನುವಾರ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಫೈನಲ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾನುಕಾ ರಾಜಪಕ್ಸೆ ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಅರ್ಧಶತಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ವನಿಂದು ಹಸರಂಗ ಮತ್ತು ವೇಗಿ ಪ್ರಮೋದ್ ಮದುಶನ್ ಅವರ ಅಬ್ಬರದ ಸ್ಪೆಲ್‌ಗಳ ನೆರವಿನಿಂದ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ತನ್ನ ಆರನೇ ಏಷ್ಯಾಕಪ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿಯಲು ನೆರವಾಯಿತು, ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು 24 ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು.
ಶ್ರೀಲಂಕಾದ ಗೆಲುವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಅಭಿನಂದಿಸಲು ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು ಮತ್ತು ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನಿ ತಂಡದ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್ ಮಾಡುವಾಗ ತಮಾಷೆ ಮಾಡಿದರು.
“ನಮ್ಮನ್ನು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷಪಡಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು ಶ್ರೀಲಂಕಾಕ್ಕೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು.. ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನವು ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಗೆಲುವನ್ನು ಸಂಭ್ರಮಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಬಳಕೆದಾರರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
ಐಸಿಸಿಯ ಪೋಸ್ಟ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾವನ್ನು ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆಗಿ ಕಿರೀಟವನ್ನು ಪಡೆದಿರುವ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಎರಡೂ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದರು, ಆದರೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ್ ಒಮ್ಮೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದೆ.

Total Page Visits: 536 - Today Page Visits: 1

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here